Guangzhou plant fragrance Co., Ltd plan@662n.com 86--13924190039
รายละเอียดสินค้า
สถานที่กำเนิด: จีน
ชื่อแบรนด์: Plant
ได้รับการรับรอง: COA,MSDS,IFRA,CE,ISO
หมายเลขรุ่น: LDZ-PL20499
เอกสาร: ใบแสดงผลิตภัณฑ์
เงื่อนไขการชําระเงินและการจัดส่ง
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: 1KGS/จะเจรจา
ราคา: 1-49 Kilograms $20.00,To Be Negotiated
รายละเอียดการบรรจุ: กล่องบรรจุกลอง: 5 กก. / ถัง, 4 ถัง / กล่อง, 20 กก. / กล่อง (41 * 28 * 33.5 ซม.) การบรรจุถังเหล็ก: 25
เวลาการส่งมอบ: 3-5 วันทำการสำหรับคำสั่งทดลอง; 5-10 วันทำการสำหรับการสั่งซื้อ OEM
เงื่อนไขการชำระเงิน: L/C, T/T, เวสเทิร์นยูเนี่ยน, MoneyGram
สามารถในการผลิต: 2000 กิโลกรัม/กิโลกรัมต่อวัน
ความหนาแน่นสัมพัทธ์: |
0.917 ถึง 0.935 ก./ซม. @ 25°C |
จุดวาบไฟ: |
55°C - 66°C (131°F - 151°F) |
ดัชนีการหักเหของแสง: |
1.460 ถึง 1.472 (ที่ 20°C) |
ปราศจากสารพาทาเลท: |
ใช่ |
อายุการเก็บรักษา: |
36 เดือน |
ความสามารถในการละลาย: |
ละลายได้ในระบบที่ใช้สารลดแรงตึงผิว |
ความหนาแน่นสัมพัทธ์: |
0.917 ถึง 0.935 ก./ซม. @ 25°C |
จุดวาบไฟ: |
55°C - 66°C (131°F - 151°F) |
ดัชนีการหักเหของแสง: |
1.460 ถึง 1.472 (ที่ 20°C) |
ปราศจากสารพาทาเลท: |
ใช่ |
อายุการเก็บรักษา: |
36 เดือน |
ความสามารถในการละลาย: |
ละลายได้ในระบบที่ใช้สารลดแรงตึงผิว |
เอสเซนส์น้ำหอมระดับพรีเมียมสำหรับผลิตแชมพู เจลอาบน้ำ และสบู่มีกลิ่นหอม ปฏิบัติตามข้อกำหนด IFRA
น้ำหอมกลิ่นมักเวิร์ทเป็นกลิ่นหอมที่ซับซ้อน ให้ความรู้สึก "เขียว" นำเสนอคุณภาพที่ให้ความรู้สึกถึงธรรมชาติ บำบัด ในการผลิตผลิตภัณฑ์ดูแลส่วนบุคคล โดดเด่นด้วยกลิ่นหอมสดชื่น สมุนไพร และมีกลิ่นการบูรเล็กน้อย เชื่อมโยงระหว่างการแพทย์แผนโบราณและความงามของสปาสมัยใหม่ ในแชมพูและเจลอาบน้ำ กลิ่นหอมแนวไม้ที่ให้ความรู้สึกผ่อนคลาย ช่วยมอบประสบการณ์ "การอาบป่า" ที่สดชื่น สามารถกลบกลิ่นพื้นฐานได้อย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อสร้างผลิตภัณฑ์ที่ให้ความรู้สึกสดชื่นอย่างเป็นธรรมชาติ
สำหรับผลิตภัณฑ์สบู่ น้ำมันหอมกลิ่นมักเวิร์ทเป็นที่ต้องการอย่างมากเนื่องจากความคงทนของกลิ่นและการคงตัวที่ดีเยี่ยม สามารถทนต่อการซีดจางในระหว่างกระบวนการบ่ม และเข้ากันได้อย่างลงตัวกับส่วนผสมจากธรรมชาติ เช่น ดินเหนียวสีเขียว หรือสารขัดผิวจากพืช นอกเหนือจากคุณสมบัติทางกายภาพแล้ว กลิ่นหอมนี้ยังมีความน่าสนใจทางการตลาดที่แข็งแกร่ง โดยเน้นเรื่องการขับสารพิษและการเชื่อมโยงกับจิตวิญญาณ เป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับคอลเลกชันสไตล์ "ร้านขายยา" นำเสนอความรู้สึกสงบและชัดเจนที่เข้าถึงผู้บริโภคที่มองหาความเป็นอยู่ที่ดีแบบองค์รวม ไม่ว่าจะใช้เป็นกลิ่นเดี่ยวหรือเป็นกลิ่นกลางที่ให้ความรู้สึกมั่นคง มักเวิร์ทช่วยเพิ่มความประณีตและมีเอกลักษณ์ให้กับผลิตภัณฑ์อาบน้ำและดูแลผิวกายทุกชนิด
![]()
| โน้ตบน | ความประทับใจแรกคือกลิ่นการบูร เสจ และมินต์ป่า กลิ่นเหล่านี้ให้ความรู้สึก "เย็น" ทันที และความสดชื่นที่คมชัดเหมือนยา ให้ความรู้สึกสะอาดอย่างล้ำลึก เป็นกลิ่นเปิดที่สดใสและสดชื่นนี้เองที่ทำให้มีประสิทธิภาพเป็นพิเศษสำหรับแชมพูที่ให้ความรู้สึกสดชื่นและเจลอาบน้ำตอนเช้า |
|---|---|
| โน้ตกลาง | เมื่อกลิ่นหอมเริ่มจางลง หัวใจของกลิ่นจะเผยให้เห็นสมุนมรื่น รสขม อาร์เทมิเซียสีเงิน และลาเวนเดอร์ ขั้นตอนนี้แสดงถึงลักษณะที่แท้จริงของพืชชนิดนี้ คือ กลิ่นหอมธรรมชาติ สมุนไพร ดอกไม้สีเขียว และมีรสเผ็ดเล็กน้อย ในการผลิตสบู่ โน้ตกลางเหล่านี้จะให้ "เนื้อ" ของกลิ่น ทำให้มั่นใจได้ว่ากลิ่นหอมจะยังคงความเข้มข้นและซับซ้อน |
| โน้ตฐาน | กลิ่นสุดท้ายประกอบด้วยยางไม้หอม กลิ่นดินชื้น และมอส องค์ประกอบที่ให้ความรู้สึกมั่นคงเหล่านี้ให้ความคงทนที่จำเป็นสำหรับสบู่ก้อน ทิ้งกลิ่นหอมจางๆ ของ "พื้นป่า" ไว้บนผิวหลังจากล้างออกนาน |
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | น้ำหอมกลิ่นมักเวิร์ท |
|---|---|
| โปรไฟล์กลิ่น | กลิ่นดอกไม้-ผลไม้-ไม้ |
| ลักษณะปรากฏ | ของเหลวใส ไม่มีสีถึงสีเหลืองอ่อน |
| ความถ่วงจำเพาะ | 0.917 ถึง 0.935 กรัม/ซม.³ ที่ 25°C |
| จุดวาบไฟ | ประมาณ 55°C – 66°C (131°F – 151°F) |
| ดัชนีหักเห (RI) | 1.460 ถึง 1.472 (ที่ 20°C) |
| ปราศจากพทาเลต | ใช่ |
| อายุการเก็บรักษา | 36 เดือน (เก็บให้พ้นแสง) |
| การปฏิบัติตาม IFRA | เป็นไปตามมาตรฐาน IFRA |
| ความสามารถในการละลาย | ละลายได้ในระบบที่มีสารลดแรงตึงผิว |
| การใช้งาน | อัตราการใช้งาน |
|---|---|
| แชมพูและเจลอาบน้ำ | 0.5% – 1.5% |
| สบู่ก้อนมีกลิ่นหอม (CP/HP) | 2.0% – 5.0% |
| ผลิตภัณฑ์ที่ไม่ต้องล้างออก (โลชั่น/บาล์ม) | 0.1% – 1.0% |
| สบู่กระบวนการเย็น | 3% - 6% |
| โลชั่น/ครีมทาตัว | 0.2% - 1% |
หน้าที่หลักของน้ำหอมกลิ่นมักเวิร์ทคือผลกระทบด้านการบำบัดด้วยกลิ่นและการรับรู้ทางประสาท ทำหน้าที่เป็นสารที่ช่วยให้จิตใจสงบอย่างมีประสิทธิภาพ โดยใช้กลิ่นหอมสมุนไพรและกลิ่นการบูรเพื่อส่งเสริมความชัดเจนทางจิตใจและการบรรเทาความเครียดระหว่างการใช้งาน นอกเหนือจากความน่าดึงดูดทางกลิ่น เมื่อใช้เป็นสารสกัดจากพืชหรือน้ำมันหอมระเหยคุณภาพสูง จะทำหน้าที่เป็นสารที่ช่วยปลอบประโลมผิวและลดการอักเสบ มีประสิทธิภาพอย่างยิ่งในการบรรเทาอาการแดงและการระคายเคือง ทำให้เป็น "ปุ่มรีเซ็ต" สำหรับผิวที่เครียดหรือแพ้ง่าย นอกจากนี้ คุณสมบัติต้านแบคทีเรียและต้านเชื้อราตามธรรมชาติยังช่วยรักษาความสมบูรณ์ของผลิตภัณฑ์และให้ผลในการทำความสะอาดอย่างอ่อนโยนบนพื้นผิวของผิว โดยการปรับสมดุลการผลิตไขมันส่วนเกิน ยังทำหน้าที่เป็นสารที่ช่วยให้ผิวใส ทำให้ผิวและหนังศีรษะสดชื่นโดยไม่สูญเสียความชุ่มชื้นที่จำเป็น หน้าที่ที่หลากหลายเหล่านี้ช่วยให้สามารถเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดทั่วไปให้เป็นการบำบัดเพื่อสุขภาพได้
ในการผลิตระดับอุตสาหกรรมและงานฝีมือ มักเวิร์ทส่วนใหญ่ใช้ในผลิตภัณฑ์ที่ต้องล้างออก เช่น แชมพู เจลอาบน้ำ และสบู่หรูหรา ในผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผม จะผสมลงในแชมพูที่ช่วยกระตุ้นหนังศีรษะเพื่อปรับปรุงการไหลเวียนโลหิตและจัดการกับรากผมที่มัน ทำให้ผมรู้สึกเบาและมีวอลลุ่ม สำหรับเจลอาบน้ำและเจลอาบน้ำ มักจะเป็นกลิ่นหลักในกลุ่มผลิตภัณฑ์ "สปาที่บ้าน" หรือ "ดีท็อกซ์" ซึ่งกลิ่นหอมแนวไม้ที่ให้ความรู้สึกผ่อนคลาย ช่วยมอบประสบการณ์ที่สดชื่นเหมือนอยู่ในป่า ในการผลิตสบู่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งกระบวนการเย็น (CP) และแบบหลอมเท (melt-and-pour) จะมีคุณค่าอย่างยิ่งสำหรับความคงตัวของกลิ่นและความสามารถในการเข้ากันได้ดีกับส่วนผสมจากธรรมชาติ เช่น ดินเหนียวสีเขียว หรือถ่าน เพื่อให้ได้สุนทรียภาพแบบชนบท สไตล์ร้านขายยา นอกเหนือจากผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดแล้ว ยังพบได้มากขึ้นในผลิตภัณฑ์ที่ไม่ต้องล้างออก เช่น สเปรย์ฉีดหน้า บาล์มปลอบประโลม และเซรั่มเนื้อบางเบาที่มุ่งเป้าไปที่ผิวที่เป็นสิวหรือผิวแพ้ง่าย ความเชื่อมโยงทางวัฒนธรรมกับการชำระล้างทางจิตวิญญาณยังทำให้เป็นตัวเลือกยอดนิยมสำหรับน้ำมันพิธีกรรมและเทียนที่เน้นการทำสมาธิ
| ประเภทบรรจุภัณฑ์ | ปริมาณ | ข้อมูลจำเพาะ | ปริมาตร |
|---|---|---|---|
| ขวดพลาสติก | 5 กก. | ย41*ก28*ส33.5 ซม. (5 กก.*4 ขวดต่อกล่อง) | 0.038 ลบ.ม. |
| ถังโลหะ | 25 กก. | ย30*ส45 ซม. | 0.032 ลบ.ม. |
| แกลลอน | 20-25 กก. | ย29.5*ก29.5*ส41 ซม. | 0.33 ลบ.ม. |
การผลิตจะเริ่มทันทีหลังการชำระเงิน (3-5 วันสำหรับการสั่งซื้อทดลอง, 5-10 วันสำหรับการสั่งซื้อจำนวนมาก) เราจัดเตรียมรูปถ่ายหรือตัวอย่างเพื่อยืนยันก่อนจัดส่งทางเรือ ทางอากาศ รถบรรทุก หรือด่วนตามความต้องการของลูกค้า